Tổ chức điều tra sản lượng, giá cước bình quân của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí

Ngày hỏi:11/12/2018

Tổ chức điều tra sản lượng, giá cước bình quân của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

Minh Khang - khang*******@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức điều tra sản lượng, giá cước bình quân của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí được quy định tại Điều 4 Thông tư 23/2016/TT-BTTTT quy định về điều tra sản lượng và giá cước bình quân đối với dịch vụ bưu chính công ích và dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí do Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành, theo đó:

      1. Việc điều tra được thực hiện theo quyết định, phương án của Bộ Thông tin và Truyền thông.

      2. Nội dung phương án điều tra:

      a) Mục đích;

      b) Đối tượng, đơn vị và phạm vi;

      c) Nội dung;

      d) Thời gian;

      đ) Mẫu;

      e) Kinh phí.

      3. Thành phần tham gia điều tra:

      a) Đại diện Bộ Thông tin và Truyền thông;

      b) Đại diện Sở Thông tin và Truyền thông các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương được lựa chọn điều tra;

      c) Đại diện Tổng công ty Bưu điện Việt Nam.

      Trên đây là tư vấn về tổ chức điều tra sản lượng, giá cước bình quân của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 23/2016/TT-BTTTT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn