2 trường hợp để điều chỉnh thiết kế chi tiết đã phê duyệt của dự án công nghệ thông tin

Ngày hỏi:16/09/2019

Theo quy định mới nhất thì thiết kế chi tiết đã phê duyệt của dự án công nghệ thông tin được điều chỉnh trong trường hợp nào? Mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 30 Nghị định 73/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định các trường hợp được điều chỉnh thiết kế chi tiết đã phê duyệt của dự án công nghệ thông tin, cụ thể như sau:

      - Khi dự án được điều chỉnh theo quy định tại Điều 23 Nghị định này và có yêu cầu phải điều chỉnh thiết kế;

      - Trong quá trình triển khai thực hiện phát hiện thấy những yếu tố bất hợp lý nếu không thay đổi thiết kế sẽ ảnh hưởng đến chất lượng đầu tư của dự án, tiến độ, biện pháp triển khai và hiệu quả đầu tư của dự án.

      Trên đây là 02 trường hợp được điều chỉnh thiết kế chi tiết đã phê duyệt của dự án công nghệ thông tin.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Công nghệ thông tin
    Dự án ứng dụng công nghệ thông tin
    Ứng dụng công nghệ thông tin
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn