Cấm ngành nghề mại dâm khi đầu tư ra nước ngoài

Ngày hỏi:06/08/2020

Ngành nghề đầu tư ra nước ngoài có cấm hoạt động ngành nghề mại dâm không? Theo quy định mới nhất Luật Đầu tư thì điều chỉnh vấn đề này như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cấm ngành nghề mại dâm khi đầu tư ra nước ngoài
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 53 Luật Đầu tư 2020 (hiệu lực 01/01/2021) quy định về cấm ngành nghề đầu tư ra nước ngoài như sau:

      - Ngành, nghề cấm đầu tư kinh doanh quy định tại Điều 6 của Luật này và các điều ước quốc tế có liên quan.

      Căn cứ Điểm d, Khoản 1 Điều 6 Luật Đầu tư 2020 (hiệu lực 01/01/2021) có quy định cấm hành vi sau:

      - Kinh doanh mại dâm.

      Như vậy, đối với ngành nghề kinh doanh mại dâm sẽ bị cấm không chỉ đầu tư ra nước ngoài mà còn trong nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn