Cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với quỹ đất đã giải phóng mặt bằng thanh toán cho dự án BT

Ngày hỏi:27/08/2019

Cho tôi hỏi theo quy định mới thì việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với quỹ đất đã giải phóng mặt bằng thanh toán cho dự án BT được thực hiện như thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 7 Nghị định 69/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/10/2019 quy định

      Cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất (sau đây gọi là Giấy chứng nhận) cho Nhà đầu tư theo quy định của pháp luật về đất đai đối với phần diện tích của quỹ đất thanh toán tương ứng với phần giá trị Dự án BT hoàn thành theo tiến độ được cơ quan nhà nước có thẩm quyền xác định theo quy định của pháp luật về đầu tư, xây dựng.

      => Như vậy, việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với quỹ đất đã giải phóng mặt bằng thanh toán cho dự án BT được thực hiện theo quy định của pháp luật về đất đai.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn