Chi phí thẩm định hồ sơ mời quan tâm của gói thầu có mức bao nhiêu?

Ngày hỏi:20/11/2021

Liên quan đến quy định về chi phí trong quá trình lựa chọn nhà thầu. Cho hỏi: Chi phí thẩm định hồ sơ mời quan tâm của gói thầu có mức giá bao nhiêu? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 9 Nghị định 63/2014/NĐ-CP hướng dẫn Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu, có quy định:

      Chi phí lập, thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển:

      - Chi phí lập hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển được tính bằng 0,05% giá gói thầu nhưng tối thiểu là 1.000.000 đồng và tối đa là 30.000.000 đồng;

      - Chi phí thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển được tính bằng 0,03% giá gói thầu nhưng tối thiểu là 1.000.000 đồng và tối đa là 30.000.000 đồng.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì chi phí thẩm định hồ sơ mời quan tâm được tính theo tỷ lệ bằng 0.03 % của gói thầu. Nhưng tối thiểu là 1 triệu và tối đa là 30 triệu đồng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn