Có cần ghi thông tin địa chỉ nhân viên tư vấn du học khi xin giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh?

Ngày hỏi:17/11/2020

Tôi và mấy người anh em đang góp vốn làm về dịch vụ tư vấn du học. Chúng tôi đang làm hồ sơ xin giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh dịch vụ tư vấn du học. Không biết đối với danh sách nhân viên trực tiếp tư vấn du học thì có cần ghi thông tin địa chỉ của họ không?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 44 Điều 1 Nghị định 135/2018/NĐ-CP (sửa đổi Điểm c Khoản 2 Điều 108 Nghị định 46/2017/NĐ-CP) quy định về hồ sơ xin cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh dịch vụ tư vấn du học. Theo đó, danh sách đội ngũ nhân viên trực tiếp tư vấn du học bao gồm các thông tin chủ yếu sau đây:

      - Họ và tên, ngày tháng năm sinh, giới tính, trình độ chuyên môn, trình độ ngoại ngữ, vị trí công việc sẽ đảm nhiệm tại tổ chức dịch vụ tư vấn du học;

      - Bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính hoặc bản sao kèm theo bản chính để đối chiếu văn bằng tốt nghiệp đại học, chứng chỉ ngoại ngữ, chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ tư vấn du học.

      Như vậy, theo quy định nêu trên thì không cần ghi thông tin địa chỉ của đội ngũ nhân viên trực tiếp tư vấn du học khi làm hồ sơ xin cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn