Có giới hạn thời gian tối đa cho phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu không?

Ngày hỏi:01/10/2021

Liên quan đến quy định về đấu thầu thì trong quá trình lựa chọn nhà thầu liệu có giới hạn thời gian tối đa cho phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Có giới hạn thời gian tối đa cho phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 12 Luật đấu thầu 2013 quy định thời gian trong quá trình lựa chọn nhà thầu, nhà đầu tư như sau:

      Thời gian trong quá trình lựa chọn nhà thầu:

      Thời gian phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu tối đa là 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được báo cáo thẩm định;

      Như vậy, theo quy định trên trong quá trình lựa chọn nhà thầu liệu vẫn đặt ra giới hạn thời gian tối đa cho phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu là 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được báo cáo thẩm định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Lựa chọn nhà thầu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT