Cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài có thời hạn hoạt động trong bao lâu?

Ngày hỏi:02/08/2018

Xin chào Quý Anh/chị Ban biên tập Thư Ký Luật!

Em tên là Ngọc Tuyền, hiện em đang sinh sống và làm việc tại Bình Phước. Em đang có một số câu hỏi muốn nhờ Quý Anh/chị giải đáp giúp em. Cụ thể, em muốn hỏi là: Cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài có thời hạn hoạt động trong bao lâu? Có văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này hay không?

Mong sớm được sự phản hồi từ Quý Anh/chị.

Em xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 30 Nghị định 86/2018/NĐ-CP Quy định về hợp tác, đầu tư của nước ngoài trong lĩnh vực giáo dục do Thủ tướng Chính phủ ban hành thì vấn đề này của bạn được quy định như sau:

      Thời hạn hoạt động của cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài không quá 50 năm, tính từ ngày được cấp giấy chứng nhận đăng ký đầu tư nhưng không dài hơn thời hạn thuê đất.

      Như vậy, cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài có thời hạn hoạt động là không quá 50 năm

      Trên đây là toàn bộ câu trả lời về thời hạn hoạt động của cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài. Để có thêm thông tin về vấn đề này thì bạn có thể tham khảo thêm tại Nghị định 86/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn