Điều chỉnh Giấy chứng nhận đầu tư có phải đổi lại mã số dự án không?

Ngày hỏi:24/08/2019

Công ty tôi được cấp giấy chứng nhận đăng ký đầu tư, tuy nhiên kiểm tra lại thì có sai xót nên vài bữa nữa sẽ đi điều chỉnh. Cho hỏi khi điều chỉnh Giấy chứng nhận đầu tư có phải đổi lại mã số dự án không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 5 Nghị định 118/2015/NĐ-CP quy định

      Đối với dự án đầu tư thực hiện theo Giấy chứng nhận đầu tư, Giấy phép đầu tư hoặc các giấy tờ có giá trị tương đương khác, mã số dự án đầu tư là số Giấy chứng nhận đầu tư, số Giấy phép đầu tư hoặc số giấy tờ tương đương khác đã cấp cho dự án đầu tư. Trường hợp Giấy phép đầu tư, Giấy chứng nhận đầu tư hoặc giấy tờ tương đương khác được điều chỉnh, dự án đầu tư được cấp mã số mới theo quy định tại Khoản 1 Điều này.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên thì khi công ty bạn điều chỉnh giấy chứng nhận đầu tư sẽ thay đổi luôn cả mã số dự án đầu tư, cụ thể là sẽ thực hiện cấp mới bằng mã số khác.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn