Điều chỉnh thiết kế phải báo cáo người quyết định đầu tư

Ngày hỏi:08/04/2016

Vừa qua, UBND thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương có phê duyệt hồ sơ báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình có giá trị khoảng 600 triệu đồng. Tuy nhiên công trình không thể thi công theo thiết kế đã được phê duyệt do sai sót trong quá trình khảo sát thiết kế. Ông Nguyễn Tiến Lâm, cán bộ UBND thị xã Thuận An đề nghị giải đáp, trong trường hợp này, chủ đầu tư có cần phải xin ý kiến người quyết định đầu tư về việc điều chỉnh thiết kế bản vẽ thi công không?

    Nội dung này được Bộ Xây dựng tư vấn như sau:

    • Thiết kế xây dựng công trình điều chỉnh đối với dự án lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật đã được người quyết định đầu tư phê duyệt thì phải báo cáo người quyết định đầu tư trước khi thực hiện điều chỉnh.

      Việc điều chỉnh thiết kế xây dựng phải tuân thủ theo quy định tại Điều 84 Luật Xây dựng để thực hiện.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn