Doanh nghiệp có dự án nhân giống cây trồng bằng công nghệ nuôi cấy mô được Nhà nước hỗ trợ ra sao?

Ngày hỏi:28/02/2019

Mọi người hãy trả lời giúp tôi thắc mắc sau đây: Doanh nghiệp có dự án nhân giống cây trồng bằng công nghệ nuôi cấy mô được Nhà nước hỗ trợ ra sao? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 9 Nghị định 57/2018/NĐ-CP về cơ chế, chính sách khuyến khích doanh nghiệp đầu tư vào nông nghiệp, nông thôn do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định về vấn đề này như sau:

      Doanh nghiệp có dự án nhân giống cây trồng bằng công nghệ nuôi cấy mô được hỗ trợ như sau:

      - Mức hỗ trợ 80% kinh phí đầu tư để xây dựng cơ sở hạ tầng, thiết bị và xử lý môi trường, nhưng không quá 05 tỷ đồng/dự án.

      - Điều kiện hỗ trợ: Quy mô từ 01 triệu cây/năm trở lên. Trường hợp quy mô dự án tăng thì mức hỗ trợ tăng tương ứng nhưng không quá 10 tỷ đồng/dự án.

      Trên đây là nội dung giải đáp về việc hỗ trợ của Nhà nước đối với doanh nghiệp có dự án nhân giống cây trồng bằng công nghệ nuôi cấy mô.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn