Đồng tiền cho vay tín dụng đầu tư của Nhà nước

Ngày hỏi:05/12/2018

Đồng tiền cho vay tín dụng đầu tư của Nhà nước là đồng tiền nào? Vấn đề này có được văn bản pháp luật nào của nước ta nói đến hay không?

Mong sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập.

Xin cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đồng tiền cho vay tín dụng đầu tư của Nhà nước
    (ảnh minh họa)
  • Đồng tiền cho vay tín dụng đầu tư của Nhà nước được quy định tại Khoản 1 Điều 10 Nghị định 32/2017/NĐ-CP về tín dụng đầu tư của Nhà nước do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

    - Đồng tiền cho vay và thu hồi nợ là đồng Việt Nam."

    - Bên cạnh đó, đối với các dự án ODA, dự án cho vay từ nguồn vốn vay nước ngoài, Ngân hàng Phát triển Việt Nam được cho vay và thu hồi nợ bằng ngoại tệ theo quy định của pháp luật về cơ chế cho vay lại nguồn vốn vay nước ngoài của Chính phủ và hướng dẫn của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam.

    Trên đây là nội dung trả lời về đồng tiền cho vay tín dụng đầu tư của Nhà nước. Bạn có thể tham khảo thêm về vấn đề này tại Nghị định 32/2017/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn