Giá trị bảo đảm thực hiện hợp đồng dự án PPP là bao nhiêu?

Ngày hỏi:24/07/2020

Theo quy định mới nhất về việc đảm bảo thực hiện hợp đồng dự án PPP, giá trị bảo đảm thực hiện hợp đồng là bao nhiêu? Nhờ giải đáp từ luật sư.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 48 Luật Đầu tư theo hình thức đối tác công tư 2020 (có hiệu lực từ 01/01/2021) quy định về việc bảo đảm thực hiện hợp đồng dự án PPP như sau:

      Căn cứ quy mô, tính chất của dự án, giá trị bảo đảm thực hiện hợp đồng được quy định trong hồ sơ mời thầu theo mức xác định từ 01% đến 03% tổng mức đầu tư của dự án.

      Như vậy thì giá trị bảo đảm thực hiện hợp đồng dự án PPP sẽ được quy định trong hồ sơ mời thầu, theo mức xác định từ 01% đến 03% tổng mức đầu tư của dự án.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn