Giá trị trụ sở làm việc để thanh toán Dự án BT được xác định tại thời điểm nào?

Ngày hỏi:28/08/2019

Cho tôi hỏi theo quy định mới về thanh toán dự án BT thì thời điểm xác định giá trị trụ sở là việc dung để thanh toán cho dự án BT là từ lúc nào? Nhờ giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 9 Nghị định 69/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/10/2019 quy định

      Giá trị trụ sở làm việc để thanh toán Dự án BT được xác định tại thời điểm Ủy ban nhân dân cấp tỉnh ban hành quyết định giao đất, cho thuê đất theo quy định của pháp luật về đất đai và không thay đổi kể từ ngày cơ quan nhà nước có thẩm quyền xác định tại thời điểm ký Hợp đồng BT, trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều này.

      => Như vậy, thời điểm xác định giá trị trụ sở làm việc để thanh toán dự án BT là thời điểm UBND tỉnh ban hành quyết định giao đất, cho thuê đất.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT