Giá trị trụ sở làm việc tại thời điểm thanh toán dự án BT

Ngày hỏi:28/08/2019

Xin chào, cho tôi hỏi theo quy định mới được chính phủ ban hành về thanh toán dự án BT, thì giá trị trụ sở làm việc tại thời điểm thanh toán cho dự án BT được xác định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 9 Nghị định 69/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/10/2019 quy định

      Giá trị trụ sở làm việc thanh toán thực tế là giá trị trụ sở làm việc thanh toán sau khi đã được điều chỉnh theo các Phụ lục Hợp đồng BT quy định tại khoản 3 Điều này (nếu có).

      => Như vậy, giá trị trụ sở làm việc tại thời điểm thanh toán dự án BT là giá trị được tính tại thời điểm UBND tỉnh quyết định giao đất, cho thuê đất. Trường hợp có điều chỉnh quy hoạch thì xác định theo giá trị tại thời điểm điều chỉnh.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT