Gói thầu mua sắm hàng hóa 14 tỷ có được thực hiện theo gói thầu có quy mô nhỏ không?

Ngày hỏi:01/06/2021

Bên công ty mình chuẩn bị gói thầu mua sắm hàng hóa. Có giá trị là 14 tỷ, vậy bên mình thực hiện lựa chọn nhà thầu theo gói thầu quy mô nhỏ được không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Gói thầu mua sắm hàng hóa 14 tỷ có được thực hiện theo gói thầu có quy mô nhỏ không?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 63 Nghị định 63/2014/NĐ-CP quy định về hạn mức của gói thầu quy mô nhỏ như sau:

      Gói thầu quy mô nhỏ là gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa có giá trị gói thầu không quá 10 tỷ đồng; gói thầu xây lắp, hỗn hợp có giá trị gói thầu không quá 20 tỷ đồng.

      Như vậy, căn cứ quy định trên thì gói thầu mua sắm hàng hóa có giá trị gói thầu không quá 10 tỷ đồng mới được xem là gói thầu quy mô nhỏ. Do đó, trường hợp công ty anh thực hiện gói thầu mua sắm hàng hóa 14 tỷ đồng nên không được xác định là gói thầu quy mô nhỏ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Điều chỉnh giá gói thầu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn