Hồ sơ cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp

Ngày hỏi:05/05/2017

Hồ sơ cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Ngọc Vinh, hiện đang là sinh viên trường Đại học bách khoa TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về hồ sơ cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: vinh***@gmail.com

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp được quy định tại Khoản 2 Điều 81 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      a) Tờ trình đề nghị cấp chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp đối với nhóm ngành đào tạo giáo viên;

      b) Bản sao có chứng thực quyết định thành lập hoặc cho phép thành lập;

      c) Báo cáo tình hình thực hiện cam kết theo đề án thành lập trường;

      d) Thuyết minh các điều kiện bảo đảm chất lượng đào tạo:

      - Danh sách trích ngang cán bộ giảng viên cơ hữu và cán bộ quản lý có xác nhận của Sở Giáo dục và Đào tạo;

      - Đất đai, cơ sở vật chất, thiết bị đáp ứng yêu cầu hoạt động đào tạo theo cam kết; thống kê cơ sở vật chất phục vụ đào tạo chung toàn trường, số lượng và diện tích giảng đường, thư viện, phòng thí nghiệm, các loại máy móc thiết bị, giáo trình, tài liệu, sách phục vụ hoạt động giáo dục có xác nhận của Sở Giáo dục và Đào tạo;

      - Nguồn lực tài chính theo quy định để bảo đảm duy trì và phát triển hoạt động giáo dục nghề nghiệp;

      - Dự kiến chỉ tiêu và kế hoạch tuyển sinh;

      - Chương trình đào tạo và giáo trình, tài liệu giảng dạy, học tập theo quy định.

      đ) Điều lệ, quy chế tổ chức và hoạt động của trường.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn