Hồ sơ để cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học

Ngày hỏi:02/05/2017

Hồ sơ để cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hùng Nam, hiện đang là nhân viên bảo vệ tại TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về hồ sơ để cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: nam62***@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ để cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học được quy định tại Khoản 2 Điều 23 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      Hồ sơ gồm:

      a) Tờ trình đề nghị cho phép thực hiện chương trình giáo dục tiểu học;

      b) Bản sao có chứng thực văn bằng, chứng chỉ hợp lệ của người dự kiến phụ trách cơ sở giáo dục;

      c) Văn bản nhận bảo trợ của một trường tiểu học cùng địa bàn trong huyện.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ để cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn