Khi nào nhà thầu phải thanh toán chi phí duy trì tên của nhà thầu trên mạng đấu thầu quốc gia?

Ngày hỏi:16/01/2020

Khi nào nhà thầu phải thanh toán các chi phí duy trì tên và hồ sơ năng lực của nhà thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia? Mong được giải đáp theo quy định mới.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm b Khoản 2 Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT (Có hiệu lực từ 01/02/2020) quy định: Đối với chi phí duy trì tên và hồ sơ năng lực của nhà thầu trên Hệ thống, thời hạn thanh toán là Quý I hàng năm trừ năm thực hiện đăng ký trên Hệ thống.

      Như vậy, chi phí duy trì tên và hồ sơ năng lực của nhà thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia nhà thầu phải thanh toán Quý I hàng năm trừ năm thực hiện đăng ký trên Hệ thống.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn