Khi nào phải thanh toán chi phí nộp hồ sơ đề xuất trên mạng đấu thầu quốc gia?

Ngày hỏi:16/01/2020

Khi nào phải thanh toán các chi phí nộp hồ sơ đề xuất trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia? Mong được giải đáp theo quy định mới.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm b Khoản 2 Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT (Có hiệu lực từ 01/02/2020) quy định: Đối với chi phí nộp hồ sơ đề xuất thời hạn thanh toán tối đa là 02 ngày làm việc kể từ ngày mở thầu.

      Như vậy, chi phí nộp hồ sơ đề xuất trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia nhà thầu phải thanh toán tối đa là 02 ngày làm việc kể từ ngày mở thầu.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT