Không tự hủy thầu trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia giải quyết như thế nào?

Ngày hỏi:10/01/2020

Cho hỏi theo quy định mới, nếu không tự hủy thầu trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia được thì giải quyết như thế nào? Mong nhận được giải đáp của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không tự hủy thầu trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia giải quyết như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 2 Điều 15 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT (Có hiệu lực 01/02/2020) quy định:

      => Trường hợp không tự thực hiện được việc hủy, gia hạn, sửa đổi các thông tin đã đăng tải, bên mời thầu gửi văn bản đề nghị đến Trung tâm. Trong thời hạn tối đa 02 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được văn bản đề nghị của bên mời thầu, Trung tâm có trách nhiệm xem xét, xử lý yêu cầu của bên mời thầu

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hủy thầu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn