Mở tài khoản thanh toán vốn đầu tư ngân sách cấp xã được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:03/12/2018

Chào  Ban biên tập, tôi là Nguyễn Hữu Anh, hiện tôi đang công tác tại phòng Tài chính của huyện. Liên quan đến việc quản lý vốn đầu tư ngân sách cấp xã. Có thắc mắc sau tôi mong nhận phản hồi. Cụ thể: Mở tài khoản thanh toán vốn đầu tư ngân sách cấp xã được quy định như thế nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mở tài khoản thanh toán vốn đầu tư ngân sách cấp xã được quy định tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 28/2012/TT-BTC quy định về quản lý vốn đầu tư thuộc nguồn vốn ngân sách xã, phường, thị trấn do Bộ Tài chính ban hành, cụ thể như sau:

    - Chủ đầu tư được mở tài khoản thanh toán vốn đầu tư thuộc ngân sách cấp xã tại Kho bạc Nhà nước (nơi mở tài khoản giao dịch của ngân sách xã) theo quy định của Bộ Tài chính về chế độ mở và sử dụng tài khoản tại Kho bạc Nhà nước.

    - Kho bạc nhà nước hướng dẫn mở tài khoản cho Chủ đầu tư.

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn