Nhà đầu tư nước ngoài có được thành lập doanh nghiệp mà không cần có dự án đầu tư hay không?

Ngày hỏi:09/06/2016
Nhà đầu tư nước ngoài có được thành lập doanh nghiệp mà không cần có dự án đầu tư hay không?

    Nội dung này được Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu tư vấn như sau:

    • Luật Đầu tư (Điều 50) quy định đối với nhà đầu tư nước ngoài lần đầu đầu tư vào Việt Nam phải có dự án đầu tư. Trường hợp đã thành lập tổ chức kinh tế mà có nhu cầu thực hiện dự án đầu tư tiếp theo thì không phải thành lập tổ chức kinh tế mới. Đây là một quy định rất thông thoáng so với khung pháp lý trước đây.


    Nguồn:

    Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn