Nội dung thẩm định kế hoạch đầu tư công trung hạn được quy định như thế nào? Ngày hỏi:23/08/2016

Nội dung thẩm định kế hoạch đầu tư công trung hạn được quy định như thế nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi đang có vài thắc mắc trong lĩnh vực đầu tư công mong được giải đáp. Các anh chị cho tôi hỏi: Nội dung thẩm định kế hoạch đầu tư công trung hạn được quy định như thế nào? Rất mong nhận được sự tư vấn từ quý anh chị!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định hiện hành tại Nghị định 77/2015/NĐ-CP thì nội dung thẩm định kế hoạch đầu tư công trung hạn:

    a) Thẩm định nội dung quy định tại các điều 50, 51 và 52 của Luật Đầu tư công;

    b) Dự kiến phương án phân bổ vốn cho từng ngành, lĩnh vực, chương trình, dự án cụ thể;

    c) Bố trí vốn dự phòng theo từng nguồn vốn trong kế hoạch đầu tư công trung hạn;

    d) Bố trí kế hoạch thanh toán nợ đọng xây dựng cơ bản và thanh toán các khoản vốn ứng trước kế hoạch (nếu có);

    đ) Bố trí vốn các dự án khởi công mới;

    e) Các nội dung liên quan khác (nếu có).

    Nội dung thẩm định kế hoạch đầu tư công trung hạn được quy định tại Khoản 1 Điều 26 Nghị định 77/2015/NĐ-CP kế hoạch đầu tư công trung hạn và hằng năm

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn