Phương thức thanh toán cho nhà đầu tư dự án PPP theo hợp đồng BT

Ngày hỏi:30/10/2019

Cho hỏi khi các nhà đầu tư thực hiện dự án PPP theo hợp đồng BT (xây dựng - chuyển giao) thì việc thanh toán tiền cho nhà đầu tư bằng phương thức nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 34 Nghị định 63/2018/NĐ-CP quy định phương thức thanh toán cho nhà đầu tư dự án PPP theo hợp đồng BT, cụ thể như sau:

      - Sử dụng giá trị quyền sử dụng đất, trụ sở làm việc, tài sản kết cấu hạ tầng theo quy định của pháp luật về quản lý, sử dụng tài sản công.

      - Nhượng quyền kinh doanh, khai thác công trình, dịch vụ cho nhà đầu tư theo pháp luật chuyên ngành.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn