Quy định về điều kiện để xem xét, giải quyết kiến nghị trong lựa chọn nhà đầu tư

Ngày hỏi:26/03/2020

Nghị định hướng dẫn lựa chọn nhà đầu tư sẽ có hiệu lực trong thời gian tới đây. Vậy văn bản này có quy định thế nào về điều kiện để xem xét, giải quyết kiến nghị trong lựa chọn nhà đầu tư?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 81 Nghị định 25/2020/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 20/04/2020) quy định về điều kiện để xem xét, giải quyết kiến nghị bao gồm:

      - Kiến nghị phải là của nhà đầu tư tham dự thầu.

      - Đơn kiến nghị phải có chữ ký của người ký đơn dự thầu hoặc đại diện hợp pháp của nhà đầu tư, được đóng dấu (nếu có).

      - Người có trách nhiệm giải quyết kiến nghị nhận được đơn kiến nghị theo quy định tại các khoản 3, 4 và 5 Điều 92 của Luật Đấu thầu.

      - Nội dung kiến nghị đó chưa được nhà đầu tư khởi kiện ra Tòa án.

      - Chi phí giải quyết kiến nghị theo quy định tại khoản 6 Điều 7 Nghị định này được nhà đầu tư nộp cho bộ phận thường trực giúp việc của Hội đồng tư vấn đối với trường hợp kiến nghị về kết quả lựa chọn nhà đầu tư do người có thẩm quyền giải quyết.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT