Quy định về thời gian chuẩn bị hồ sơ dự thầu cho các dự án PPP?

Ngày hỏi:18/03/2020

Được biết sắp tới sẽ có quy định cụ thể về thời gian chuẩn bị hồ sơ dự thầu dự án PPP. Quy định này nằm ở đâu, rất mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 6 Điều 6 Nghị định 25/2020/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 20/04/2020), thời gian chuẩn bị hồ sơ dự thầu được quy định như sau:

      - Thời gian chuẩn bị hồ sơ dự thầu tối thiểu là 60 ngày đối với đấu thầu trong nước hoặc 90 ngày đối với đấu thầu quốc tế, kể từ ngày đầu tiên phát hành hồ sơ mời thầu cho đến ngày có thời điểm đóng thầu. Nhà đầu tư phải nộp hồ sơ dự thầu trước thời điểm đóng thầu.

      Như vậy, thời gian dự thầu tối thiểu đối với đấu thầu trong nước hoặc đấu thấu quốc tế là khác nhau. Các nhà đầu tư cần lưu ý thời gian này để chuẩn bị hồ sơ dự thầu đúng với quy định của pháp luật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn