Quy mô dự án PPP trong lĩnh vực giao thông vận tải là bao nhiêu?

Đối với phương thức đối tác công tư (PPP) khi đầu tư trong lĩnh vực giao thông vận tải quy định với số tiền bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 2 Nghị định 35/2021/NĐ-CP quy định nội dung trên như sau:

      1. Giao thông vận tải

      a) Lĩnh vực: đường bộ; đường sắt; đường thủy nội địa; hàng hải; hàng không;

      b) Quy mô đầu tư: dự án có tổng mức đầu tư từ 1.500 tỷ đồng trở lên

      Như vậy, trong lĩnh vực giao thông vận tải thì quy mô đầu tư từ 1.500 tỷ đồng trở lên theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn