Số lượng tối đa đối với nhà đầu tư khi tham gia đấu thầu rộng rãi?

Ngày hỏi:28/09/2021

Xin hỏi theo quy định pháp luật về đấu thầu thì đối với đấu thầu rộng rãi sẽ giới hạn số lượng nhà đầu tư là bao nhiêu nhà đầu tư?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Số lượng tối đa đối với nhà đầu tư khi tham gia đấu thầu rộng rãi?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 20 Luật đấu thầu 2013 quy định như sau:

      Đấu thầu rộng rãi:

      Đấu thầu rộng rãi là hình thức lựa chọn nhà thầu, nhà đầu tư trong đó không hạn chế số lượng nhà thầu, nhà đầu tư tham dự.

      Như vậy, theo quy định trên có thể thấy đối với hình thức áp dụng đấu thầu rộng rãi thì số lượng nhà thầu hay là nhà đầu tư sẽ không giới hạn. Do đó, mức tham gia bao nhiêu cũng được tùy vào tình hình thực tiễn, điều kiện và nhu cầu của các nhà đầu tư.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT