Sử dụng vốn nhà nước để đầu tư ra nước ngoài không đúng quy định bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:12/12/2016

Sử dụng vốn nhà nước để đầu tư ra nước ngoài không đúng quy định bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hồng, đang sinh sống ở Bình Phước. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi sử dụng vốn nhà nước để đầu tư ra nước ngoài không đúng quy định bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Thanh Hồng_093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt đối với hành vi sử dụng vốn nhà nước để đầu tư ra nước ngoài không đúng quy định được quy định tại Điểm c Khoản 4 Điều 15 Nghị định 50/2016/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế hoạch và đầu tư, theo đó:

      Phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng vốn nhà nước để đầu tư ra nước ngoài không đúng quy định.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt đối với hành vi sử dụng vốn nhà nước để đầu tư ra nước ngoài không đúng quy định. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 50/2016/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế hoạch và đầu tư.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn