Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ cao đẳng

Ngày hỏi:05/05/2017

Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ cao đẳng được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Thanh Hòa, hiện đang sống tại Cần Giờ, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ cao đẳng như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoa***@gmail.com

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ cao đẳng được quy định tại Khoản 1 Điều 81 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp đối với nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ cao đẳng.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ cao đẳng. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thẩm quyền
    Giấy chứng nhận
    Giáo dục nghề nghiệp
    Cao đẳng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn