Thẩm quyền cho phép sử dụng tài sản công khác để thanh toán Dự án BT

Ngày hỏi:29/08/2019

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về thanh toán dự án BT, thì thẩm quyền cho phép sử dụng tài sản công khác để thanh toán Dự án BT cụ thể là ai?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 14 Nghị định 69/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/10/2019 quy định:

      Việc sử dụng tài sản công khác để thanh toán Dự án BT thực hiện theo quy định của pháp luật về quản lý, sử dụng tài sản công, pháp luật chuyên ngành và pháp luật khác có liên quan và được thực hiện sau khi có văn bản chấp thuận của Thủ tướng Chính phủ theo đề nghị của Bộ, ngành, địa phương quản lý tài sản công.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên thì thẩm quyền cho phép sử dụng tài sản công khác để thanh toán Dự án BT là Thủ tướng chính phủ.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT