Thẩm quyền đình chỉ hoạt động giáo dục nghề nghiệp nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ cao đẳng

Ngày hỏi:09/05/2017

Thẩm quyền đình chỉ hoạt động giáo dục nghề nghiệp nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ cao đẳng được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hùng Nam, hiện đang là nhân viên bảo vệ tại TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền đình chỉ hoạt động giáo dục nghề nghiệp nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ cao đẳng như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: nam62***@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền đình chỉ hoạt động giáo dục nghề nghiệp nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ cao đẳng được quy định tại Khoản 1 Điều 83 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      Người có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp đối với nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng thì có thẩm quyền đình chỉ hoạt động giáo dục nghề nghiệp.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền đình chỉ hoạt động giáo dục nghề nghiệp nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ cao đẳng. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thẩm quyền
    Đình chỉ công việc
    Giáo dục nghề nghiệp
    Đào tạo giáo viên
    Trình độ cao đẳng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT