Thẩm quyền quyết định việc sáp nhập, chia, tách trung tâm giáo dục thường xuyên

Ngày hỏi:03/05/2017

Thẩm quyền quyết định việc sáp nhập, chia, tách trung tâm giáo dục thường xuyên được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hùng Nam, hiện đang là nhân viên bảo vệ tại TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền quyết định việc sáp nhập, chia, tách trung tâm giáo dục thường xuyên như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: nam62***@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền quyết định việc sáp nhập, chia, tách trung tâm giáo dục thường xuyên được quy định tại Khoản 1 Điều 39 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quyết định việc sáp nhập, chia, tách trung tâm giáo dục thường xuyên.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền quyết định việc sáp nhập, chia, tách trung tâm giáo dục thường xuyên. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn