Thành phần hội đồng xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng do tổ chức xã hội - nghề nghiệp thành lập

Ngày hỏi:30/07/2018

Xin chào chuyên viên tư vấn! Trong quá trình tìm hiểu và qua các phương tiện thông tin truyền thông mà tôi được biết thì Chính phủ đã ban hành Nghị định mới sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Bộ Xây dựng. Theo quy định này thì hội đồng xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng do tổ chức xã hội - nghề nghiệp thành lập gồm những ai? Vui lòng cung cấp cho tôi văn bản áp dụng chính xác. Trân trọng cảm ơn! Mai Thanh Lợi (096****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 16 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Bộ Xây dựng (có hiệu lực thi hành từ 15/9/2018) thì Thành phần hội đồng xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng do tổ chức xã hội - nghề nghiệp thành lập được quy định cụ thể như sau:

      Thành phần hội đồng xét cấp chứng chỉ hành nghề do tổ chức xã hội - nghề nghiệp thành lập bao gồm:

      - Chủ tịch hội đồng là lãnh đạo của tổ chức xã hội - nghề nghiệp;

      - Các ủy viên hội đồng là hội viên của tổ chức xã hội - nghề nghiệp.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Thành phần hội đồng xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng do tổ chức xã hội - nghề nghiệp thành lập. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 100/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn