Thanh toán dự án BT bằng quỹ đất đã giải phóng mặt bằng theo tiến độ có phải ký kết phụ lục không?

Ngày hỏi:27/08/2019

Cho tôi hỏi theo quy định mới được chính phủ ban hành thì việc thanh toán dự án BT bằng quỹ đất đã giải phóng mặt bằng theo tiến độ có phải ký kết phụ lục không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 7 Nghị định 69/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định:

      Sau khi Ủy ban nhân dân cấp tỉnh ban hành quyết định giao đất, cho thuê đất, các Bên ký kết Hợp đồng BT có trách nhiệm xác định lãi vay huy động vốn đầu tư trong phương án tài chính của Hợp đồng BT đối với phần giá trị công trình Dự án BT hoàn thành theo tiến độ tương ứng với phần giá trị quỹ đất thanh toán tính đến ngày Ủy ban nhân dân cấp tỉnh ban hành quyết định giao đất, cho thuê đất và ký kết Phụ lục Hợp đồng BT ghi nhận giá trị Dự án BT đã điều chỉnh.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên thì khi thực hiện thanh toán dự án BT bằng quỹ đất đã giải phóng mặt bằng theo tiến độ phải ký kết phụ lục hợp đồng BT ghi nhận giá trị dự án BT đã điều chỉnh.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn