Thế nào là hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư?

Ngày hỏi:12/05/2017

Thế nào là hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư? Xin chào Anh/Chị Ban biên tập Thư Ký Luật, em tên là Quốc. Hiện đang là sinh viên đại học thương mại. Trong quá trình học về đầu tư nước ngoài, em chưa rõ về hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư. Xin Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp cho em biết thế nào là hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư và văn bản quy định vấn đề này. Xin cảm ơn. Quốc_htform***@gmail.com

 

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Vấn đề hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư quy định tại Khoản 2 Điều 25 Nghị định 83/2015/NĐ-CP cụ thể như sau:

    Hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều 62 của Luật Đầu tư là trường hợp hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư theo quy định của pháp luật quốc gia, vùng lãnh thổ tiếp nhận đầu tư mà nhà đầu tư không làm thủ tục gia hạn hoặc không được gia hạn hoạt động đầu tư.

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hết thời hạn hoạt động của dự án đầu tư. Để tìm hiểu rõ hơn, vui lòng xem thêm tại Nghị định 83/2015/NĐ-CP

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn