Theo quy định mới nhất thì giấy phép hoạt động điện lực bị thu hồi trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:30/08/2019

Cho mình hỏi: Theo quy định mới nhất thì giấy phép hoạt động điện lực bị thu hồi trong trường hợp nào?

Mong sớm nhận được câu trả lời!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thông tư 15/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 15/10/2019) quy định Giấy phép hoạt động điện lực bị thu hồi trong trường hợp đơn vị điện lực vi phạm Điều 37 Luật Điện lực. Cụ thể như sau:

      1. Không triển khai hoạt động sau sáu tháng kể từ ngày được cấp giấy phép hoạt động điện lực;

      2. Không bảo đảm các điều kiện hoạt động điện lực theo quy định của Luật này;

      3. Không thực hiện đúng các nội dung ghi trong giấy phép hoạt động điện lực;

      4. Cho thuê, cho mượn, tự ý sửa chữa giấy phép hoạt động điện lực.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn