Thời gian bắt đầu tổ chức lựa chọn nhà thầu?

Ngày hỏi:22/09/2021

Liên quan đến các nội dung kế hoạch lựa chọn nhà thầu đối với từng gói thầu, xin hỏi thời gian nào để bắt đầu tổ chức lựa chọn nhà thầu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian bắt đầu tổ chức lựa chọn nhà thầu?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 5 Điều 35 Luật đấu thầu 2013 quy định về nội dung kế hoạch lựa chọn nhà thầu đối với từng gói thầu như sau:

      Thời gian bắt đầu tổ chức lựa chọn nhà thầu:

      Thời gian bắt đầu tổ chức lựa chọn nhà thầu được tính từ khi phát hành hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu, được ghi rõ theo tháng hoặc quý trong năm. Trường hợp đấu thầu rộng rãi có áp dụng thủ tục lựa chọn danh sách ngắn, thời gian bắt đầu tổ chức lựa chọn nhà thầu được tính từ khi phát hành hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn