Thời hạn gửi báo cáo quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN với vốn do các Bộ, ngành trung ương quản lý

Ngày hỏi:30/03/2017

Thời hạn gửi báo cáo quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN với vốn do các Bộ, ngành trung ương quản lý. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Thời hạn gửi báo cáo quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn gửi báo cáo quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN với vốn do các Bộ, ngành trung ương quản lý
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 8 Thông tư 210/2010/TT-BTC quy định việc quyết toán vốn đầu tư xây dựng cơ bản thuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước theo niên độ ngân sách hàng năm do Bộ Tài chính ban hành thì:

      Đối với vốn do các Bộ, ngành trung ương quản lý:

      a) Chủ đầu tư gửi báo cáo quyết toán năm cho cơ quan cấp trên được phân cấp quản lý chủ đầu tư trước ngày 1 tháng 6 năm sau.

      b) Các Bộ, ngành trung ương gửi quyết toán năm cho Bộ Tài chính trước ngày 1 tháng 10 năm sau.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Thời hạn gửi báo cáo quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN với vốn do các Bộ, ngành trung ương quản lý. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 210/2010/TT-BTC để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn