Thời hạn tối thiểu bảo hành sản phẩm của dự án công nghệ thông tin

Ngày hỏi:18/09/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Từ năm 2020 thì các sản phẩm của dự án công nghệ thông tin được bảo hành trong thời gian tối thiểu bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn tối thiểu bảo hành sản phẩm của dự án công nghệ thông tin
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 38 Nghị định 73/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) thời hạn tối thiểu bảo hành sản phẩm của dự án được tính từ ngày chủ đầu tư ký biên bản nghiệm thu bàn giao, đưa sản phẩm hoặc hạng mục công việc của dự án vào khai thác, sử dụng và được quy định như sau::

      - Bảo hành 24 tháng đối với sản phẩm của dự án quan trọng quốc gia, dự án nhóm A;

      - Bảo hành 12 tháng đối với sản phẩm của dự án nhóm B, C.

      Như vậy, tùy thuộc vào dự án loại A, B, C thì thời gian bảo hành khách nhau. Trên đây là thời gian bảo hành của từng dự án.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn