Thông tin nào Cơ quan nhà nước công khai hợp đồng dự án PPP lên Hệ thống đấu thầu quốc gia?

Ngày hỏi:01/11/2019

Cơ quan nhà nước khi công khai thông tin hợp đồng dự án PPP lên Hệ thống đấu thầu quốc gia, sẽ công khai những thông tin gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 41 Nghị định 63/2018/NĐ-CP quy định những thông tin mà Cơ quan nhà nước công khai hợp đồng dự án PPP lên Hệ thống đấu thầu quốc gia, cụ thể như sau:

      - Tên dự án; số hiệu hợp đồng, thời điểm ký kết hợp đồng;

      - Tên, địa chỉ của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;

      - Tên, địa chỉ của nhà đầu tư; tên, địa chỉ của doanh nghiệp dự án được thành lập;

      - Địa điểm thực hiện dự án, diện tích đất sử dụng;

      - Các thông số cơ bản để giám sát chất lượng công trình, dịch vụ nhà đầu tư cung cấp trong giai đoạn vận hành;

      - Tổng vốn đầu tư; vốn nhà đầu tư góp và huy động; phần Nhà nước tham gia trong dự án PPP (nếu có);

      - Loại hợp đồng, thời hạn hợp đồng, thời điểm dự kiến chuyển giao công trình dự án (nếu có);

      - Giá, phí hàng hóa, dịch vụ; hình thức và địa điểm thu giá, phí (nếu có);

      - Các thông tin cần thiết khác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn