Tổ chức nào kinh doanh dịch vụ tư vấn du học? Ngày hỏi:11/05/2017

Tổ chức nào kinh doanh dịch vụ tư vấn du học? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Khánh Linh, hiện đang là sinh viên trường Đại học Luật TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về tổ chức kinh doanh dịch vụ du học như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: khanh***@gmail.com

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tổ chức kinh doanh dịch vụ tư vấn du học được quy định tại Khoản 1 Điều 106 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

    Tổ chức kinh doanh dịch vụ tư vấn du học gồm:

    a) Doanh nghiệp được thành lập và hoạt động theo quy định của Luật doanh nghiệp;

    b) Các đơn vị sự nghiệp có chức năng kinh doanh dịch vụ tư vấn du học;

    c) Tổ chức giáo dục nước ngoài hoạt động hợp pháp tại Việt Nam.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về tổ chức kinh doanh dịch vụ tư vấn du học. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!

     


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn