Trình độ cao đẳng có được làm nhân viên trực tiếp tư vấn du học không?

Ngày hỏi:17/11/2020

Em tốt nghiệp trường Cao đẳng Kinh tế đối ngoại, chuyên ngành ngôn ngữ anh. Em muốn xin vào làm nhân viên trực tiếp tư vấn du học cho các công ty tư vấn du học có đủ điều kiện không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trình độ cao đẳng có được làm nhân viên trực tiếp tư vấn du học không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 3 Điều 107 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện kinh doanh dịch vụ tư vấn du học như sau:

      Đội ngũ nhân viên trực tiếp tư vấn du học có trình độ đại học trở lên; có năng lực sử dụng ít nhất một ngoại ngữ từ bậc 4 trở lên theo Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam và tương đương; có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ tư vấn du học theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

      Theo quy định nêu trên thì đội ngũ nhân viên trực tiếp tư vấn du học có trình độ đại học trở lên. Do đó, trường hợp bạn tốt nghiệp cao đẳng thì không đủ điều kiện làm nhân viên trực tiếp tư vấn du học.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn