Trường hợp cho phép phân hiệu trường đại học hoạt động trở lại

Ngày hỏi:10/05/2017

Trường hợp nào cho phép phân hiệu trường đại học hoạt động trở lại? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Ngọc Vinh, hiện đang là sinh viên trường Đại học bách khoa TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về trường hợp nào cho phép phân hiệu trường đại học hoạt động trở lại? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: vinh***@gmail.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trường hợp cho phép phân hiệu trường đại học hoạt động trở lại được quy định tại Khoản 5 Điều 95 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

    Hồ sơ đề nghị được hoạt động đào tạo trở lại gồm:

    a) Tờ trình cho phép hoạt động đào tạo trở lại;

    b) Quyết định thành lập đoàn kiểm tra;

    c) Biên bản kiểm tra.

     

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp cho phép phân hiệu trường đại học hoạt động trở lại. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

     

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn