Từ năm 2019 khi nào được xem là đấu giá không thành công?

Ngày hỏi:15/08/2019

Theo quy định mới nhất, trường hợp nào được xem là đấu giá không thành công? Mong nhận phản hồi từ Ban biên tập. Xin trân trọng cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Từ năm 2019 khi nào được xem là đấu giá không thành công?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 4 Điều 2 Thông tư 50/2019/TT-BTC (Có hiệu lực ngày 01/10/2019), các trường hợp được xem đấu giá không thành công, cụ thể các trường hợp sau:

      - Hết thời hạn đăng ký mà không có nhà đầu tư nào đăng ký tham gia đấu giá hoặc chỉ có 01 nhà đầu tư đăng ký tham gia đấu giá;

      - Sau khi nộp tiền đặt cọc đến hết thời hạn nộp phiếu tham dự đấu giá không có nhà đầu tư nào nộp phiếu tham dự đấu giá;

      - Không có nhà đầu tư nào trả giá tại cuộc đấu giá;

      - Tất cả các nhà đầu tư trả giá cao nhất bằng nhau đều từ chối mua hoặc từ chối bỏ phiếu kín;

      - Nhà đầu tư trúng đấu giá nhưng từ chối mua;

      - Tất cả các nhà đầu tư vi phạm quy định của Quy chế đấu giá.

      Trên đây là 06 trường hợp theo quy định mới được xem là đấu giá không thành công.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bán đấu giá
    Đấu giá
    Tài sản đấu giá
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn