Yêu cầu khi lập báo cáo tài chính của ban quản lý dự án sử dụng vốn đầu tư công

Ngày hỏi:03/03/2020

Tôi có vấn đề thắc mắc nhờ chuyên viên hỗ trợ giúp như sau: Khi lập báo cáo tài chính của ban quản lý dự án sử dụng vốn đầu tư công thì phải đáp ứng những yêu cầu nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Yêu cầu khi lập báo cáo tài chính của ban quản lý dự án sử dụng vốn đầu tư công
      (ảnh minh họa)
    • Yêu cầu khi lập báo cáo tài chính của ban quản lý dự án sử dụng vốn đầu tư công được quy định cụ thể tại Điểm b Khoản 3 Điều 7 Thông tư 79/2019/TT-BTC như sau:

      - Yêu cầu lập báo cáo tài chính

      Báo cáo tài chính phải được phản ánh một cách trung thực, khách quan về nội dung và giá trị các chi tiêu báo cáo; trình bày theo biểu mẫu quy định về tình hình tài chính, kết quả hoạt động và các luồng tiền từ tất cả các hoạt động phát sinh trong năm của đơn vị.

      Báo cáo tài chính phải được lập kịp thời, đúng thời gian quy định đối với đơn vị, trình bày rõ ràng, dễ hiểu, chính xác thông tin, số liệu kế toán.

      Thông tin, số liệu báo cáo phải được phản ánh liên tục, số liệu của kỳ này phải kế tiếp số liệu của kỳ trước.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn