Chi phí khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh

Ngày hỏi:27/04/2018

Chi phí khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên Bảo Trân sinh sống và làm việc tại TPHCM, vì nhu cầu tìm hiểu Ban biên tập cho tôi hỏi: Chi phí khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

(0123***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Điều 11 Quyết định 1198/QĐ-UBND năm 2018 về Quy chế cung cấp thông tin, khai thác, sử dụng, quản lý cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh, chi phí khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh được quy định như sau:

      1. Tổ chức, cá nhân khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử nộp các chi phí liên quan đến việc khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử.

      2. Trung tâm Thông tin và tư vấn công chứng thu các chi phí liên quan đến việc khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử. Việc nộp, quản lý, sử dụng các chi phí liên quan đến việc khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử được thực hiện theo quy định pháp luật

      3. Sở Tư pháp quyết định phương án thu của Trung tâm Thông tin và tư vấn công chứng.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Chi phí khai thác, sử dụng Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 1198/QĐ-UBND năm 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn