Chuyển hộ khẩu đến nơi khác mà bị mất cà vẹt xe thì đến đâu xin cấp lại cà vẹt xe?

Ngày hỏi:13/08/2019

Cho em hỏi trước kia em mua xe và đăng ký giấy tờ xe tại nơi có hộ khẩu và sau đó có việc em phải chuyển khẩu giờ em bị mất cà vẹt xe thì cho em hỏi em làm lại ở đâu ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chuyển hộ khẩu đến nơi khác mà bị mất cà vẹt xe thì đến đâu xin cấp lại cà vẹt xe?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 3 Thông tư 15/2014/TT-BCA quy định cơ quan có thẩm quyền đăng ký xe của, cụ thể như sau:

      Công an huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (sau đây viết gọn là Công an cấp huyện) đăng ký, cấp biển số xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện và các loại xe có kết cấu tương tự xe nêu trên của cơ quan, tổ chức, cá nhân trong nước có trụ sở hoặc cư trú tại địa phương mình.

      Như vậy Công an cấp huyện nơi trước bạn cư trú đăng ký thường trú đã đăng ký xe thì bây giờ bạn mất thì bạn phải đến công an cấp huyện lúc trước bạn thường trú để xin cấp lại giấy đăng ký xe.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn