Cơ quan nào có quyền thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn luật?

Ngày hỏi:15/05/2017

Cơ quan nào có quyền thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn luật? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hải hiện đang công tác tại Hà Nội. Tôi muốn biết về cơ quan nào có quyền thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn luật? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cơ quan có quyền thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn luật được quy định tại Khoản 2 Điều 17 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Sở Tư pháp, nơi cấp Giấy đăng ký hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn pháp luật thực hiện việc thu hồi Giấy đăng ký hoạt động.

    Ngoài ra việc thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn luật được hướng dẫn tại Điều 12 Thông tư 01/2010/TT-BTP

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề cơ quan có quyền thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh trung tâm tư vấn luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn